Follow Us On

02

December

2023

Saturday

ആബേലച്ചൻ എന്റെ ഐശ്വര്യങ്ങളുടെ തുടക്കക്കാരൻ; തുറന്നുപറഞ്ഞ് ജയറാം

ആബേലച്ചൻ എന്റെ ഐശ്വര്യങ്ങളുടെ തുടക്കക്കാരൻ; തുറന്നുപറഞ്ഞ് ജയറാം

‘ആബേലച്ചനെ കണ്ടുമുട്ടിയിരുന്നില്ലെങ്കിൽ ഒരു പക്ഷേ ഇന്ന് നിങ്ങൾ കാണുന്ന ജയറാം ഉണ്ടാകുമായിരുന്നില്ല.’- കലാകേരളത്തിന്റെ ഓർമകളിൽ നക്ഷത്രമായി ശോഭിക്കുന്ന ആബേലച്ചന്റെ 20-ാം ചരമവാർഷികത്തിൽ (ഒക്‌ടോബർ 27) വീണ്ടും വായിക്കാം, അച്ചന്റെ ജന്മശതാബ്ദിയിൽ (2020 ജനുവരി 19) സുപ്രസിദ്ധ സിനിമാ താരം ജയറാം പങ്കുവെച്ച സാക്ഷ്യം.

വി​ശ്വ​സി​ക്കാ​നാ​വു​ന്നി​ല്ല, കാ​ലം എ​ത്ര​പെ​ട്ടെ​ന്നാ​ണ് ക​ട​ന്നു​പോ​യ​ത്. എ​ല്ലാം ഇ​ന്ന​ല​ക​ളി​ലെ​ന്ന​പോ​ലെ എ​ന്‍റെ മ​ന​സി​ലു​ണ്ട്. ആ​ബേ​ല​ച്ച​ൻ ഇ​ന്ന് ക​ലാ​കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ ഓ​ർ​മ​ക​ളി​ലെ ന​ക്ഷ​ത്ര​മാ​ണ്. പ​ക്ഷേ എ​നി​ക്ക് അ​ദ്ദേ​ഹം കെ​ടാ​ത്ത ന​ക്ഷ​ത്ര ദീ​പ​മാ​ണ്. എ​ന്‍റെ എ​ല്ലാ ഐ​ശ്വ​ര്യ​ത്തി​ന്‍റെ​യും തു​ട​ക്ക​ക്കാ​ര​ൻ. 1984 സെ​പ്റ്റം​ബ​ർ 24ന് ​ഞാ​ൻ ക​ലാ​ഭ​വ​നി​ൽ കാ​ലു​കു​ത്തി​യ അ​ന്നു മു​ത​ൽ മ​രി​ക്കു​ന്ന​തു വ​രെ എ​ന്നോ​ടു കാ​ണി​ച്ച​ത് ഒ​രു പി​താ​വി​ന്‍റെ സ്നേ​ഹ​മാ​യി​രു​ന്നു. അ​നി​ർ​വ​ചീ​ന​യ​മാ​യ ഒ​രു പി​തൃ-​പു​ത്ര ബ​ന്ധ​മാ​യി​രു​ന്നു ഞ​ങ്ങ​ളു​ടേ​ത്. ആ​ബേ​ല​ച്ച​നെ ക​ണ്ടു​മു​ട്ടി​യി​രു​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ഒ​രു പ​ക്ഷേ ഇ​ന്നു നി​ങ്ങ​ൾ കാ​ണു​ന്ന ജ​യ​റാം ഉ​ണ്ടാ​കു​മാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല.

ഇ​ന്നും ഞാ​ൻ ഓ​ർ​ക്കു​ന്നു, എ​ന്‍റെ ക​ലാ​ഭ​വ​നി​ലെ ആ​ദ്യ നി​മി​ഷ​ങ്ങ​ൾ. ഭ​യ​ത്തോ​ടും അ​തി​ലേ​റെ ബ​ഹു​മാ​ന​ത്തോ​ടും കൂ​ടി​യാ​ണ് ആ​ദ്യ​മാ​യി അ​ച്ച​ന്‍റെ അ​ടു​ത്തെ​ത്തി​യ​ത്. ത​നി​ക്കെ​ന്ത​റി​യാം? സ്വ​ൽ​പം ഗൗ​ര​വ​ത്തോ​ടെ അ​ച്ച​ൻ ചോ​ദി​ച്ചു. മി​മി​ക്രി കാ​ണി​ക്കും. പ​രു​ങ്ങ​ലോ​ടെ ഞാ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്നി​ട്ട് പ്രേം​ന​സീ​റി​നെ അ​നു​ക​രി​ച്ചു കാ​ണിി​ച്ചു. താ​നാ​രെ​യാ​ണ് അ​നു​ക​രി​ച്ച​ത്? ’പ്രേം​ന​സീ​ർ’ ഇ​താ​ണോ പ്രേം​ന​സീ​ർ. ഗൗ​ര​വ​ത്തി​ൽ അ​ച്ഛ​ന്‍റെ ചോ​ദ്യം. എ​നി​ക്ക് ആ​കെ വി​ഷ​മ​മാ​യി. പ​ക്ഷേ അ​ന്നു ത​ന്നെ അ​ച്ച​ൻ എ​ന്നെ സെ​ല​ക്ട് ചെ​യ്തു. പി​ന്നീ​ടൊ​രി​ക്ക​ൽ അ​ച്ച​ൻ എ​ന്നോ​ടു പ​റ​ഞ്ഞു. “നി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ​ത്തെ പെ​ർ​ഫോ​മ​ൻ​സ് വ​ള​രെ ന​ന്നാ​യി​രു​ന്നു. നി​ന​ക്ക് അ​ഹ​ങ്കാ​ര​മു​ണ്ടാ​കാ​തി​രി​ക്കാ​നാ​ണ് ഞാ​ൻ അ​ന്ന് ഒ​ന്നും പ​റ​യാ​തി​രു​ന്ന​ത്.’’

1984 മു​ത​ൽ 88 വ​രെ​യാ​യി​രു​ന്നു എ​ന്‍റെ സം​ഭ​വ​ബ​ഹു​ല​മാ​യ ക​ലാ​ഭ​വ​ൻ ജീ​വി​തം. ആ​ബേ​ല​ച്ച​നെ അ​ടു​ത്ത​റി​ഞ്ഞ നാ​ളു​ക​ൾ. ഓ​രോ ദി​വ​സം ക​ഴി​യും തോ​റും അ​ടു​പ്പ​ത്തി​ന് ആ​ഴ​മേ​റു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. മു​ൻ​കോ​പ​വും ശു​ണ്ഠി​യു​മൊ​ക്കെ​യു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഒ​രി​ക്ക​ൽ പോ​ലും എ​ന്നോ​ട് ദേ​ഷ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടി​ല്ല. അ​ത് ഒ​രു പ​ക്ഷേ എ​നി​ക്കു മാ​ത്രം ല​ഭി​ച്ച ഭാ​ഗ്യ​മാ​ണെ​ന്ന് അ​ഹ​ങ്കാ​ര​ത്തോ​ടെ ത​ന്നെ ഓ​ർ​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

ക​ലാ​കാ​ര​ന്മാ​രെ ഇ​ത്ര​യ​ധി​കം സ്നേ​ഹി​ക്കു​ക​യും പ്രോ​ൽ​സാ​ഹി​പ്പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്ത ഒ​രു വ്യ​ക്തി​യെ ഞാ​ൻ വേ​റെ ക​ണ്ടി​ട്ടി​ല്ല. എ​ല്ലാം തി​ക​ഞ്ഞ ഒ​രു ക​ലാ​കാ​ര​നാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. പ​ക്ഷേ അ​തൊ​ന്നും അ​ച്ച​ൻ പു​റ​മേ കാ​ണി​ച്ചി​രു​ന്നി​ല്ല. മിമിക്‌സ് പരേഡ്‌ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന വേ​ദി​ക​ളി​ൽ അ​ച്ച​ൻ ഞ​ങ്ങ​ൾ അ​റി​യാ​തെ സ​ദ​സി​ൽ വ​ന്നി​രി​ക്കും. ഞ​ങ്ങ​ളു​ടെ പെ​ർ​ഫോ​മ​ൻ​സ് ക​ണ്ട് വി​ല​യി​രു​ത്തും. പി​റ്റേ​ദി​വ​സം ത​ലേ​ദി​വ​സ​ത്തെ പ്രോ​ഗ്രാ​മി​നെ ക്കു​റി​ച്ച് ഞ​ങ്ങ​ളോ​ട് അ​ഭി​പ്രാ​യ​ങ്ങ​ൾ പ​റ​യു​ന്പോ​ൾ ഞ​ങ്ങ​ൾ ചോ​ദി​ക്കും. “അ​യ്യോ അ​ച്ച​ന​വി​ടെ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നോ’’ അ​പ്പോ​ൾ അ​ച്ച​ൻ ഒ​രു ക​ള്ള​ച്ചി​രി ചി​രി​ക്കും. അ​ച്ച​ന്‍റെ സ്വ​ഭാ​വ​ത്തി​ന്‍റെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ പ്ര​ത്യേ​ക​ത​യും ഇ​തൊ​ക്കെ​ത്ത​ന്നെ​യാ​യി​രു​ന്നു.

എ​ന്‍റെ സി​നി​മാ പ്ര​വേ​ശ​ന​ത്തി​നു​ള്ള എ​ല്ലാ ക​ട​പ്പാ​ടും അ​ച്ച​നോ​ടാ​ണ്. ക​ലാ​ഭ​വ​ൻ ടീം ​ഗ​ൾ​ഫി​ൽ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ച മി​മി​ക്സ് പ​രേ​ഡി​ന്‍റെ വീ​ഡി​യോ കാ​സ​റ്റ് പ​പ്പേ​ട്ട​ന്‍റെ( പ​ദ്മ​രാ​ജ​ൻ) മ​ക​ൻ കാ​ണു​ക​യും എ​ന്നെ പ​പ്പേ​ട്ട​നു കാ​ണി​ച്ചു​കൊ​ടു​ക്കു​ക​യു​മാ​യി​രു​ന്നു. അ​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് അ​പ​ര​ൻ എ​ന്ന ചി​ത്ര​ത്തി​ലൂ​ടെ ഞാ​ൻ സി​നി​മ​യി​ലെ​ത്തു​ന്ന​ത്. എ​നി​ക്ക് സി​നി​മ​യി​ൽ അ​വ​സ​രം കി​ട്ടി എ​ന്ന​റി​ഞ്ഞ​പ്പോ​ഴു​ള്ള അ​ച്ച​ന്‍റെ സ​ന്തോ​ഷം വ​ള​രെ വ​ലു​താ​യി​രു​ന്നു. അ​തി​ലേ​റെ വി​ഷ​മ​വും. സി​നി​മ​യി​ൽ അ​വ​സ​രം ല​ഭി​ച്ച കാ​ര്യം അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ നേ​രി​ട്ടു ക​ണ്ടാ​ണ് ഞാ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞ​ത്. സ്വ​ൽ​പം വി​ഷ​മ​ത്തോ​ടെ അ​ച്ച​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. “അ​പ്പോ​ൾ എ​നി​ക്കു നി​ന്നെ ന​ഷ്ട​മാ​യി’’ സ്വ​ത​സി​ദ്ധ​മാ​യ ശൈ​ലി​യി​ൽ വീ​ണ്ടും പ​റ​ഞ്ഞു. “നീ ​ര​ക്ഷ​പെ​ടു​മെ​ടാ.’’

സി​നി​മ​യി​ലെ​ത്തി​യ​തോ​ടെ ക​ലാ​ഭ​വ​ൻ​ട്രൂ​പ്പി​ൽ നി​ന്നു മാ​റി​യെ​ങ്കി​ലും ക​ലാ​ഭ​വ​നും ആ​ബേ​ല​ച്ച​നു​മാ​യു​ള്ള എ​ന്‍റെ ബ​ന്ധം കൂ​ടു​ത​ൽ ദൃ​ഢ​മാ​യി തു​ട​ർ​ന്നു. സി​നി​മാ​തി​ര​ക്കി​നി​ട​യി​ലും ഇ​ട​യ്ക്കി​ടെ ഫോ​ണി​ൽ വി​ളി​ക്കു​ക​യും എ​റ​ണാ​കു​ള​ത്തു വ​രു​ന്പോ​ഴൊ​ക്കെ അ​ച്ച​നെ നേ​രി​ൽ ചെ​ന്ന് കാ​ണു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. എ​ന്നോ​ടു മാ​ത്ര​മ​ല്ല എ​ന്‍റെ കു​ടും​ബ​ത്തോ​ടും അ​ദ്ദേ​ഹം അ​തി​യാ​യ വാ​ത്സ​ല്യം കാ​ണി​ച്ചു. പാ​ർ​വ​തി​ക്കും മ​ക്ക​ൾ​ക്കു​മൊ​ക്കെ അ​ച്ച​നെ ഏ​റെ ഇ​ഷ്ട​മാ​യി​രു​ന്നു. സാ​ധാ​ര​ണ ആ​രു​ടേ​യും വീ​ടു​ക​ളി​ൽ അ​ച്ച​ൻ പോ​കാ​റി​ല്ല. പ​ക്ഷേ ചെ​ന്നൈ​യി​ലെ എ​ന്‍റെ വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തി ഏ​റെ നേ​രം ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

സി​നി​മ​യി​ലെ​ത്തി ഏ​റെ നാ​ൾ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടും എ​ന്‍റെ ക​രി​യ​റി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച് ഇ​ത്ര​യേ​റെ ഉ​ത്ക​ണ്ഠ വ​ച്ചു​പു​ല​ർ​ത്തി​യ മ​റ്റൊ​രാ​ളി​ല്ല. ഞാ​ൻ അ​ഭി​ന​യി​ക്കു​ന്ന ചി​ത്ര​ങ്ങ​ൾ കാ​ണാ​നൊ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പോ​കു​മാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. എ​ങ്കി​ലും ഓ​രോ സി​നി​മ​യും റി​ലീ​സ് ചെ​യ്യു​ന്പോ​ൾ അ​ദ്ദേ​ഹം ഏ​റെ താ​ത്പ​ര്യ​ത്തോ​ടെ മ​റ്റു​ള്ള​വ​രോ​ട് ചേ​ദി​ച്ച് കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ മ​ന​സി​ലാ​ക്കും. ആ ​സ​മ​യ​ത്ത് എ​ന്‍റെ ഒ​ന്നു​ര​ണ്ടു സി​നി​മ​ക​ൾ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ച വി​ജ​യം നേ​ടാ​തെ വ​ന്ന​പ്പോ​ൾ അ​ച്ച​ൻ ഫോ​ണി​ൽ വി​ളി​ച്ചു. “എ​ന്താ​ടാ നി​ന്‍റെ പ​ട​ങ്ങ​ളൊ​ന്നും ഓ​ടു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നു കേ​ൾ​ക്കു​ന്ന​ല്ലോ. എ​ന്താ അ​തി​നു കാ​ര​ണം.’’ ഞാ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു, “അ​ച്ചോ അ​ത് ഇ​ട​യ്ക്ക് ഇ​ങ്ങ​നെ​യൊ​ക്കെ വ​രും.’’ അ​ച്ച​ൻ വീ​ണ്ടും ചോ​ദി​ച്ചു, “അ​തി​നു കാ​ര​ണ​മെ​ന്താ​ണ്?’’ എ​നി​ക്കു പ​റ​യാ​ൻ മ​റു​പ​ടി​യി​ല്ലാ​യി​രു​ന്നു.

എ​ന്നെ ഏ​റെ സ്പ​ർ​ശി​ച്ച മ​റ്റൊ​രു സം​ഭ​വ​മു​ണ്ട്. നൂ​ത​ന​മാ​യ ആ​ശ​യ​ങ്ങ​ളോ​ടും കാ​ഴ്ച​പ്പാ​ടോ​ടും കൂ​ടി പ​ണി​ത ക​ലാ​ഭ​വ​ൻ ടാ​ല​ന്‍റ് സ്കൂ​ളി​ന് ത​റ​ക്ക​ല്ലി​ടാ​നു​ള്ള മ​ഹാ​ഭാ​ഗ്യം എ​നി​ക്കു​ണ്ടാ​യി. സ്കൂ​ളി​നു ത​റ​ക്ക​ല്ലി​ടാ​ൻ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ത​ന്നെ പ​ല ഉ​ന്ന​ത·ാ​രു​ടേ​യും പേ​രു​ക​ൾ പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു. അ​ങ്ങ​നെ​യൊ​രു തീ​രു​മാ​ന​വും വ​ന്ന​താ​ണ്. പ​ക്ഷേ ആ​ബേ​ല​ച്ച​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്‍റെ മ​ക്ക​ളി​ൽ ആ​രെ​ങ്കി​ലും മ​തി, അ​തു ജ​യ​റാ​മാ​യാ​ൽ ന​ന്നാ​യി. എ​ല്ലാ​വ​രും അ​ച്ച​ന്‍റെ അ​ഭി​പ്രാ​യ​ത്തോ​ട് യോ​ജി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. എ​ന്‍റെ ജീ​വി​ത​ത്തി​ലെ മ​റ​ക്കാ​നാ​വാ​ത്ത അ​നു​ഭ​വ​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു അ​ത്.

ആ​ബേ​ല​ച്ച​ൻ മ​രി​ച്ച​ത് 2001 ഒ​ക്ടോ​ബ​ർ 27നാ​യി​രു​ന്നു. 2002 ജ​നു​വ​രി 26ന് ​തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്ത് അ​ച്ച​ന് വ​ലി​യ സ്വീ​ക​ര​ണം സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്നു. അ​തി​ൽ മു​ഖ്യാ​തി​ഥി​യാ​യി എ​ന്നേ​യും കു​ടും​ബ​ത്തേ​യു​മാ​ണ് ക്ഷ​ണി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. അ​ച്ച​നെ അ​വ​സാ​ന​മാ​യി ഫോ​ണ്‍ ചെ​യ്ത​പ്പോ​ൾ ജ​നു​വ​രി 26ന് ​കാ​ണാം എ​ന്നു പ​റ​ഞ്ഞാ​ണ് ഞ​ങ്ങ​ൾ സം​ഭാ​ഷ​ണം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ച്ച​ത്. പ​ക്ഷേ അ​തി​നു മു​ന്പ് സ്വ​ർ​ഗ​ത്തി​ലെ മാ​ലാ​ഖ​മാ​രു​ടെ സ്വീ​ക​ര​ണം ഏ​റ്റു​വാ​ങ്ങാ​നാ​യി അ​ച്ച​ൻ പോ​യി.

കാ​ലം ഏ​റെ ക​ട​ന്നു​പോ​യി. പ​ക്ഷേ ഓ​ർ​മ​ക​ൾ​ക്ക് മ​ര​ണ​മി​ല്ല​ല്ലോ. ജീ​വി​ത​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും സു​ന്ദ​ര​മാ​യ കു​റെ വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ൾ. അ​താ​യി​രു​ന്നു ക​ലാ​ഭ​വ​ൻ നാ​ളു​ക​ൾ. അ​ന്ന​ത്തെ സ​ഹ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രെ​ല്ലാം വ​ഴി​പി​രി​ഞ്ഞു. പ​ക്ഷേ എ​ല്ലാ​വ​രും അ​വ​ര​വ​രു​ടെ ക​ർ​മ​ണ്ഡ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​ന്നും ശോ​ഭി​ച്ചു നി​ൽ​ക്കു​ന്നു. എ​ന്‍റെ ക​ലാ​ജീ​വി​ത​ത്തി​ന് അ​ദ്ദേ​ഹം പ​ക​ർ​ന്നു​ത​ന്ന ശോ​ഭ, അ​ത​ണ​യാ​തെ ഞാ​നെ​ന്നും സൂ​ക്ഷി​ക്കും. അ​തു ത​ന്നെ​യാ​ണ് എ​നി​ക്ക് അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​നു ന​ൽ​കാ​നു​ള്ള ഗു​രു​ദ​ക്ഷി​ണ.

(കടപ്പാട്: ദീപിക)

ബൈബിൾ വാക്യങ്ങളും വിശുദ്ധരുടെ ഉദ്ധരണികളും രേഖപ്പെടുത്തിയ കാർഡുകൾ അനുദിനം മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ, ലോകമെമ്പാടും നിന്നുള്ള സഭാ വാർത്തകൾ ഉടനടി അറിയാൻ സൺഡേ ശാലോമിന്റെ വാട്‌സ് അപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ

Share:

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked with *

Latest Postss

Don’t want to skip an update or a post?